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Wabunge waridhishwa uwekeiaji kKiwandani

Na Mwandishl Wetw

KAMATT v Rudumu v Bunge
va Kamiba na Sherda mewatals
wawekezaf no watanyabous wa -
wanda cha kimataifa cha bidbee e
ngo Kilimanjaro (KLICL) bulanya
ko bowa jubwdh, weledi na maanfa
ili makusudio ya buanzshwa lwa
kiwanda valikiwe.

Hayo valisenmwa mwashoni mowa
wiki ma Kaimu Mwenyekitl wa
kaamati hiyo, Najma Murtaza i
wakatl wa giar va kmamall kaniia
kiwanda hicho | Kilichopo mjim
Mashi mlnant Kilmanfar,

"Kaml aendelen kusimamia
ma kushaurd (1 Bwandy kiwe en
dalevu kwa maslahi v wananchi

kv wjumila,” alisichibea G,

Gira  abwataka  watamishi
wa kwanda kuwa wabunifu na
wazminifu katika bulinds miun-
dombinu ya kiwanda ambacho ni
mali ya Watanzania wore,

Wajumbe  waliipongeza  mipa-
ngo va kwsanda hicho na kushaur
kilenge Juwa na viwango vya ki-
matalla ambapo pia walipanpeza
e ajira kwa Watanzania wengi
wakiwamo vijana na wanawale,
bk favmianl (b isbein el zaidi
itolewe jun ya bidhas 2 Jdwanda
hicho i madula yasambae neln
mAnia

Minmbe wa L hivo  na
Miwinge wa Chinngs, Salum Saffi,
allshaiur s iwandi iche bagipang

luws pa watanlam wazawa na
laichana na @bia va kutegemea
wageni katika vendeshaji walke,

Naye Cmary Omary alisemi:
“Fwa upande wangu nimeshaang
kutumia bidhaa za klwanda ik,
naomba kiwanda  Fkilenge -
Zilisha bldhaa bora za viwanga i
kupata solo I uhakika, hase kwa
sl 1a Zanedbar”

Mbuge wa Moshi Miinl, Priscus
Tarimo, alisema: “Wana Maoshi
wapo tayarl Blinda Klwanda -
Cla P mashaned I weze Lapata
stk T kel o Dotbbnae 2o b
waiedin ik bk i Tl w1
[ elibon war wissspnnges bavadenhmsia
[ranpsewvar boe g

Blaibar Warirl Ot va Waei

Mkuu (Kazi, Vijana na Ajim), Pa-
trobas Katambi, alishubur kama
hiyo kwa lutembelea kiwanda na
kusema hoja zote zimepakelewa
na zitafanyiwa kazi vwema

Naye Mwenvekiti wa Bodi va Ki-
wanda hicho, CPA. Hosea, aliserna
watalumu kuoka  nje waliopo
kiwanda wanatoa elimuy kwa wal-
Lumishi Watanzanta kwa kila har-
ua il waweze buendesha vilivyo
kiwanda wikati wone. '

“Wataalamu waliopo kiwands
warkungy mashine mbalimbali
tumekubalbmg watlomishi wa
Kivaneania wahusike katika kilg
hatiea i wawese kupaia ujuzi na
Batimuse Wiwarlo takiendeshe
weivese” b Mwenvekin

huyo armbave pia ni Mkurugens
Mikuu wa Mfko wa Hifadhi ya
Jamii kwa Watumishl wa Umima
(PSSSE), Nae Mkunugems Miend-
aji wa Kiwanda, Mhandis Masud
Omari, alisema kiwanda kimeanza
uzalishaji wa bidhaa mbalimial
£ ngozi kamay viaty vy klke na
Kitmie, viatu vya shule na viamu vy
majeshi vore nchini.

“Tumeaza wzalishafi, hivyo nr
natoa wito Jowvs Watanzania ware
kuvaa wviatu vya kiwanda chetd
bwanm mi bora na fmara na vind
pattkan kwa bel nafon” allsisiee
Whandisi Omari.

Kivwanda cha bidhaa 2 nod
kanamilikiwa kwa ubin ot va Jest!
I3 Magerera na PSSST.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI
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FAARIEA KWA UMMA RURUSUUTEUZIWA'BODLYAUSHAUR
A TAASISEYAUTAEITEWAUVUVETANZANIL ':.J.{'};‘l AEIRI
Kufuatia uteuzi wa Bw. Yahaya Ibrahim Mgawe kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya
Ushauri ya Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania (TAFIRI) Mheshimiwa
Mashimba Mashauri Ndaki (Mb), Waziri wa Mifugo na Uvuvi kwa Mamlaka
aliyonayo chini ya Kifungu Na. 8 (3), Jedwali la Pili 1(1) (b) la Sheria ya The
Tanzania Fisheries Research Institute Act No. 11 of 2016 amewateua wafuatao

kuwz Wajumbe wa Bodi ya Ushauri ya Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania
(TAFIRI).

1. Dkt. Hamisi Lucian Nikuli;

2. Ei. Justina Tumaini Mashimba;

w

Pro. Marcellina Mvula Chijoriga;

4. Dkt. Mectridis Fratern Mdaku;
5. Dkt. Bugwesa Zablon Katale;
€. Dkt. Lucas Albani Katera;

7 Bi. Vivian Kazi Matenqge, na

g Bw. Winfred Venant Haule,

Uteuzi huu i wa miaka mitatu kuanzia tarehe 26 Oktob
Oktoba 2024. Kaubuy Mkuu na Mene

Sekta ya Uvuyvi INawaponyeza

_ a, 2021 hadi tarehe 25
jimenti ya Wizara ya Mifugo na Uvuvi —
Mwenyekit na Wajumbe kwa Uteuzi huu.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI
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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UTEUZI WA BODI YA USHAURI YA TAASISI
YA UTAFITI WA UVUVI TANZANIA (TAFIRI)

Kufuatia uteuzi wa Bw. Yahaya Ibrahim Mgawe kuwa r*'lv.*f:n?ekttl wa Sf__ldi ya
Ushauri ya Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania (TAFIRI) Mheshimiwa Mashimba
Mashauri Ndaki (Mb), Waziri wa Mifugo na Uvuvi kwa Mamlaka aliyenayo chini ya
Kifungu Na. 8 (3), Jedwali |a Pili 1(1) (b) |a Sheria ya The Tanzania Fisheries Research

Institute Act No. 11 of 2016 amewateua wafuatao kuwa Wajumbe wa Bodi ya Ushauri
ya Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania (TAFIRI).

1. Dkt. Hamisi Lucian Nikuli;

2. Bi. Justina Tumaini Mashimba;
3. Pro. Marcellina Mvula Chijoriga;
4. Dkt. Mectridis Fratern Mdaku;

. Dkt. Bugwesa Zablon Katale;

6. Dkt Lucas Albanl Katerg;

. Bl Vivian Kazl Matenge, na

Bw. Winfred Venant Haule,
Uteuzl huu ni wa miaka mitaty Kuanzia tarehe 24

2024, ¥atlby Mkuy na Menejimenti ya W

6 Oktoba, 2021 had
inawapongeza Mwernyekitd

= ! Larene 25 Oktoba
WAara ya Mifuao na Ly < t z '

I i ui UV = SEnTZ [4 \
na Wajumbie kwa Lteus huy LRVt
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SUA yaboresha hospitali ya wanyama

Na John Nditi, Morogoro

HUO Kikuu cha
‘ Sokoine cha Kilimo
(SUA) kimeboresha

Hospitali ya Rufaa ya Taifa
ya Wanyama kwa kununua
vifaa vya kisasa vikiwemo
vipimo vya Digital X-Ray na
Ultra Sound ili kuchunguza
magonjwa na mafunzo kwa
wanafunzi.

Uongozi wa chuo hicho
ulisema vifaa, upanuzi na
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ukarabati wa majengo hayo
vimegharimu zaidi ya Sh milioni
325.

Makamu Mkuu wa SUA,
Profesa Raphael Chibunda
aliwaeleza waandishi wa habari
kuwa menejimeti imeiboresha
hospitali hiyo kwa ajili ya
mafunzo, uchunguzi na tiba kwa
wanyama wanaofugwa

Profesa Chibunda alisema
mashine ya Ultra Sound
imenunuliwa kwa Shomilioni 47,
mashine ya X-Ray ya digital Sh

milioni 28, upanuzi na ukarabati
wa majengo ya hospitali hiyo
umegharimu zaidi ya Sh milioni
250.

Pia SUA inatarajia kununua
gari kubwa la kisasa ambalo
ni kliniki inayotembea ili
kuwafikia watugaji ambao
hawana uwezo wa kuwabeba
wanyama kuwapeleka katika
hospitali hiyo.

aLeo wenyewe mmeona
tulikuwa pale tuna ndege ama
ya tai ambaye aligongwa lakini

wasamaria wema wakamchukua
na kumleta na anafanyiwa
matibabu nina uhakika atapona
na ataweza kuruka tena,»
alisema Profesa Chibunda.

Alisema SUA pia imeboresha
shamba la mafunzo katika
Kitengo cha uzalishaji viumbe
maj hasa samaka.

Profesa Chibunda alisema
maboresho hayo ni pamoja na
kununuliwa kwa mtambo wa

-uzalishaji wa vifaranga vya

samakd.’
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